Sheria ya Mungu.org Kiambatisho nane F huduma ya ushirika. Karamu ya mwisho ya Yesu ilikuwa Pasaka. Huduma ya ushirika. Karamu ya mwisho ya Yesu ilikuwa Pasaka. Huduma inayojulikana leo kama meza ya Bwana au ushirika haikuzaliwa kama ibada mpya ya kikristo iliyotenganishwa na torati Ilikuwa ni Pasaka ya kibiblia iliyoadhimishwa na Yesu pamoja na wanafunzi wake, kwa wakati uliowekwa, kwa mpangilio uliowekwa na ndani ya mfumo wa sheria ya Mungu. Yesu hakubuni ibada mpya, hakubadilisha Pasaka kuwa kitu cha kielelezo. Alitii Pasaka kama myahudi mwaminifu, ndani ya mipaka ya kile kilichowezekana kabla ya kifo chake. Kuelewa huduma ya ushirika kwa usahihi, lazima kwanza tuelewe kile sheria ilichoamuru kuhusu Pasaka na kwa nini kile kilichofanywa na Yesu hakiwezi kurudiwa leo bila hekalo. Kile sheria iliamuru kuhusu Pasaka: Pasaka haikuwa chakula cha hiari, ibada ya nyumbani au kumbukumbu kumbu ya kiroho. Ilikuwa dhabihu halisi iliyodhibitiwa kwa undani na sheria ya Mungu: mwanakondoo halisi asiye na dosari, Kutoka 12:5. Damu halisi iliyoshuhulikiwa kama Mungu alivyoamuru, Kutoka 12:7. Mambo ya Walawi 17:11. Mikate isiyotiwa chachu na mboga chungu, Kutoka 12:8. Wakati maalumu na mpangilio maalumu Kutoka 126. Mambo ya Walawi 235. Mahali maalumu, baada ya kuchaguliwa kwa patakatifu pakati, Kumbukumbu la Torati 165 hadi 6. Baada ya Mungu kuchagua mahali pa kuweka jina leke, Pasaka haikuruhusiwa tena kuadhimishwa katika miji yenu. Bali pekee katika mahali alipochagua Kumbukumbu la Torati 16:5 hadi 6. Damu ya mwana kondoo haikumwagwa kiholela, ililetwa kwa mpangilio wa kikuhani ndani ya mfumo wa hekalu. Yesu na Pasaka. Yesu alikula Pasaka pamoja na wanafunzi wake kwa sababu alikuwa chini ya sheria wa Galatia inne inne. Hakuvunja Pasaka, hakuiweka kando, hakuiita ishara tu. Alikula Pasaka halisi kwa wakati halisi kabla ya mateso yake. Katika mlo huo wa Pasaka, Yesu alizungumza kuhusu mwili wake na damu yake kwa lugha inayotokana moja kwa moja na Torati. Hakusema kwamba mkate au divai vinageuka kuwa dhabihu mpya Hakusema kwamba pasaka imefutwa. Alitumia mlo uliokuwepo kuelekeza kwenye kile ambacho kingefuata, kifo chake mwenyewe. Lakini ni muhimu kuelewa hili: Yesu hakutoa dhabihu ya pasaka kwenye meza. Dhabihu ilifanyika baadaye msalabani. Meza haikuwa madhabahu, nyumba haikuwa hekalu, na wanafunzi hawakuwa makuhani. Kwa mimi, huduma ya ushirika haiwezi kuwa pasaka leo. Baada ya uharibifu wa hekalu katika mwaka 70 baada ya Kristo, pasaka ya kibiblia ikawa haiwezekani kutekelezwa. Hakuna hekalu, madhabahu, ukuhani wa Haruni, ushughulikiaji wa damu kama ulivyoamriwa, mahali alipochagua Mungu pa kuleta dhabihu. Bila vipengele hivi, pasaka haiwezi kutekelezwa, si kwa sababu sheria ilibadilika, bali kwa sababu Mungu aliondoa muundo aliyoutoa kwa ajili ya utii. kosa la kugeuza pasaka kuwa ibada ya kielelezo. Huduma ya ushirika ya kisasa inajaribu kuchukua nafasi ya pasaka kwa ishara: mkate badala ya mwanakondoo, kikombe badala ya damu meza badala ya madhabahu. Lakini sheria haikuruhusu mbadala wa aina hii. Mungu hakuwahi kuamuru pasaka ya kielelezo, hakukubali mbadala wa kiishara na hakumruhusu mtu yeyote kuamua ni sehemu gani za amri zitahifadhiwa na zipi zitabadilishwa. Kuita ibada hii utii ni kupotosha. Ni kumbukumbu, ni mafundisho inaweza kuwa na thamani ya kielimu au ya kihisia, lakini si pasaka ya Kibiblia. Tunachoweza kufanya leo, hatubatilishi pasaka, hatuidarau, tunaiheshimu kwa kuitambua kwa usahihi. Tunakubali kwamba sheria bado ipo, lakini utii wa pasaka hauwezekani leo kwa sababu Mungu aliondoa hekalu. tunachoweza kufanya ni kile ambacho maandiko yanaturuhusu: kukumbuka kazi ya Yesu, kufundisha maana ya Pasaka na kuishi katika utii kwa amri zote ambazo bado zinaweza kutekelezwa leo. Kuunda mbadala si uaminifu; kukataa kubuni mbadala ni heshima. Mfululizo huu na masomo mengine mengi kuhusu sheria ya Mungu yanaweza kupatikana kwenye tovuti sheria ya Mungu nukta org.