Sheriayamungu.org kiambatisho nane si, sikukuu za Kibiblia: kwa nini hakuna hata moja inayoweza kutekelezwa leo? Sikukuu takatifu kile sheria iliamuru. Kwa hakika sikukuu za kila mwaka hazikuwa sherehe za kawaida au mikusanyiko ya kitamaduni tu, zilikuwa mikutano mitakatifu iliyojengwa juu ya sadaka, dhabihu malimbuko zaka na mahitaji ya utakaso ambayo Mungu aliyaunganisha moja kwa moja na hekalo alilolichagua Kumbukumbu kumbu la Torati 12 kutoka tano hadi sita, kumi na mbili, kumi na moja, kumi na sita, mbili, kumi na sita, tano hadi sita kila siku kuku, Pasaka mikate isiyotiwa chachu wiki baragunu siku ya upatanisho na vibanda ilihitaji mwabudu ajitokeze mbele za Bwana katika mahali alipochagua yeye, si mahali popote watu walipoendelea. Kumbukumbu la Torati 16:16 hadi 17. Pasaka ilihitaji mwana kondoo atolewe katika patakatifu, kumbukumbu kumbu la Torati 16:5 hadi 6. Sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu ilihitaji dhabihu za kila siku za kuteketezwa kwa moto Hesabu 28, 17 hadi 19. Siku sikukuu ya wiki ilihitaji sadaka za malimbuko Kumbukumbu Kumbu la Torati 26, 1 hadi 2, 26, 9 hadi 10. Sikukuu ya baragumo ilihitaji dhabihu zilizotolewa kwa moto Hesabu 29 moja hadi sita. Siku ya upatanisho ilihitaji ibada za kikuhani katika patakatifu pa patakatifu. Mambo ya Walawi kumi na sita, mbili hadi thelathini na nne. Siku kuu ya vibanda ilihitaji dhabihu za kila siku Hesabu ishirini na tisa, kumi na mbili, hadi thelathini na nane. Mkutano wa siku ya nane ulihitaji sadaka za ziada kama sehemu ya mzunguko huo huo wa siku kuu. Hesabu 29:35-38. Mungu alieleza sikukuu hizi kwa usahihi mkubwa na akasisitiza mara kwa mara kwamba zilikuwa nyakati zake alizoziteua na zilipaswa kuadhimishwa hasa kama alivyoamuru. Mambo ya Walawi 23:1-2, 23:37-38. Hakuna sehemu yoyote ya ibada hizi iliyoachwa kwa tafsiri binafsi, desturi za mahali au urekebishaji wa kielelezo. Mahali, dhabihu, makuhani na sadaka zote zilikuwa sehemu ya amri. Jinsi Israeli walivyotii amri hizi zamani. Wakati hekalu liliposimama, Israeli walitii sikukuu kama Mungu alivyoagiza. Watu walisafiri kwenda Yerusalemu kwa nyakati zilizoteuliwa, kumbukumbu la Torati 16:16 hadi 17, Luka 2:41 hadi 42. Walileta dhabihu zao kwa makuhani ambao walizitoa juu ya madhabahu. Walifurahi mbele za Bwana katika mahali alipotakasa. Kumbukumbu la Torati Kumi na sita, kumi na moja. Nehemia nane, kumi na nne, hadi kumi na nane. Hata Pasaka yenyewe, sikukuu ya zamani kuliko zote za taifa, haingeweza kuadhimishwa majumbani baada ya Mungu kuanzisha patakatifu pakati. Ilipaswa kuadhimishwa pekee katika mahali ambapo Bwana aliweka jina lake, Kumbukumbu kumbu la Torati 16:5 hadi 6. Maandiko pia yanaonyesha kilichotokea Israeli walipojaribu kuadhimisha sikukuu vibaya. Yeroboamu alipounda siku na mahali mbadala pa sikukuu, Mungu alihukumu mfumo wake wote kuwa dhambi. Wafalme wa Kwanza kumi na mbili thelathini na moja hadi thelathini na tatu. Watu walipopuuzia hekalu au kuruhusu unajisi, hata sikukuu zenyewe zikawa hazikubaliki. Mambo ya Nyakati ya Pili 30:18 hadi 20. Isaya 1:11 11, hadi 15. Mfano ni mmoja, utii ulihitaji hekalu na bila hekalu hakukuwa na utii. Kwa nini amri za sikukuu haziwezi kutekelezwa leo? Baada ya uharibifu wa hekalu, muundo uliowekwa kwa ajili ya utii wa sikukuu ulitoweka. Sio sikukuu zenyewe. Sheria haibadiliki bali vipengele vilivyohitajika hakuna hekalu, hakuna madhabahu, hakuna ukuhani wa Walawi, hakuna mfumo wa dhabihu, hakuna mahali pa kuwasilisha malimbuko kama ilivyoamriwa, hakuna uwezo wa kumtoa mwanakondoo wa Pasaka, hakuna patakatifu pa patakatifu kwa siku ya upatanisho, hakuna dhabihu za kila siku wakati wa vibanda. Kwa kuwa Mungu alihitaji vipengele hivi kwa ajili ya utii wa sikukuu, na kwa kuwa haviwezi kubadilishwa, kurekebishwa au kufanywa kwa kielelezo, utii wa kweli sasa hauwezekani. Kama Musa alivyoonya Israeli, hawakuruhusiwa kutoa pasaka katika mji wowote, bali katika mahali atakapochagua Bwana, Kumbukumbu la Torati kumi na sita tano hadi sita mahali hapo halipo tena. Sheria bado ipo, sikukuu bado zipo, lakini njia za utii zimeondolewa na Mungu mwenyewe. Maombolezo mbili sita hadi saba. Kosa la kuadhimisha sikukuu kwa njia ya kielelezo au kubuniwa. Wengi leo hujaribu kuziheshimu sikukuu kwa kuigiza, kwa ishara, mikusanyiko ya kijumuiya au matoleo yaliyopunguzwa ya amri za kibiblia: kufanya sedari za Pasaka bila mwanakondoo, kuandaa sikukuu ya vibanda bila dhabihu, kusherehekea Shavuot bila malimbuko kuletwa kwa kuhani, kuunda huduma za mwezi mpya ambazo hazikuamriwa kamwe katika Torati, kubuni sikukuu za mazoezi au sikukuu za kinabii kama mbadala. Hakuna hata moja ya haya linalopatikana katika maandiko hakuna lililotekelezwa na Musa, Daudi, Ezra, Yesu au mitume. Hakuna linalolingana na amri alizotoa Mungu. Mungu hakubali sadaka za kielelezo. Mambo ya Wanawi kumi, moja hadi tatu. Mungu hakubali ibada iliyofanywa popote, Kumbukumbu kumbu la Torati 12:13 hadi 14. Mungu hakubali ibada zilizobuniwa na mawazo ya mwanadamu Kumbukumbu la Torati 4:2. Sikukuu bila dhabihu si sikukuu ya kibiblia. Pasaka bila mwanakondo aliyekutolewa hekaluni Si Pasaka. Siku ya upatanisho bila huduma ya kikuhani si utii. Kuiga sheria hizi bila hekalu si waaminifu. Ni kujitwalia mamlaka. Sikukuu zinasubiri hekalu ambalo ni Mungu pekee anaweza kurejesha. Torati inaziita sikukuu hizi amri za kudumu katika vizazi vyenu. Mambo ya Walawi 23:14, 23:21, 23:31, 23:41. Hakuna chochote katika maandiko, sheria, manabii au Injili, kinachofuta maelezo hayo. Yesu mwenyewe alithibitisha kwamba hata herufi ndogo zaidi ya sheria haitapita mpaka mbingu na dunia zipite. Mathayo tano, kutoka kumi na saba hadi kumi na nane. Mbingu na dunia bado zipo, kwa hiyo sikukuu bado zipo, lakini haziwezi kutekelezwa leo kwa sababu Mungu ameondoa mahali, madabahu, ukuhani, mfumo wa dhabihu uliobainisha sikukuu. Kwa hiyo mpaka Mungu arejeshe kile alichoondoa, Tunaheshimu amri hizi kwa kutambua ukamilifu wake, si kwa kubuni mbadala za kielelezo. Uaminifu unamaanisha kuheshimu mpango wa Mungu, si kuubadilisha. Mfululizo huu na masomo mengine mengi kuhusu sheria ya Mungu yanaweza kupatikana kwenye tovuti sheria ya mungu org.