Sheria ya Mungu nukta org. Utangulizi. Heshima ya kuandika kuhusu sheria ya Mungu. Kuandika kuhusu sheria ya Mungu huenda ni kazi yenye heshima kuu inayoweza kufikiwa na mwanadamu wa kawaida. Sheria ya Mungu si tu mkusanyo wa amri za kimungu kama wengi wanavyodhani, bali ni dhihirisho la sifa mbili za Mungu, upendo na haki. Sheria ya Mungu inaonyesha matakwa yake ndani ya, ya muktadha na uhalisia wa mwanadamu ikilenga urejesho wa wale wanaotamani kurudishwa katika hali walioikuwa nayo kabla ya dhambi kuingia ulimwenguni. Lengo kuu la sheria. Kinyume na kile kilichofundishwa katika makanisa, kila amri ni halisi na isiyobadilika ili kufanikisha lengo kuu, wokovu wa roho wa asi. Hakuna anayelazimishwa kutii, lakini ni wale tu wanaotii ndio watakaorejeshwa na kupatanishwa na Muumba. Kwa hivyo kuandika kuhusu sheria hii ni kushiriki mwangaza wa kimungu Fursa nadra inayohitaji unyenyekevu na uchaji mkubwa, tafiti kamili kuhusu sheria ya Mungu. Katika masomo haya tutashughulikia kila jambo la kweli na muhimu kuhusu sheria ya Mungu, ili wale wanaotamani kufanya hivyo waweze kufanya mabadiliko yanayohitajika katika maisha yao hapa duniani na kujiweka sawa kikamilifu na mwongozo uliowekwa na Mungu mwenyewe. Faraja na furaha kwa waaminifu. Wanadamu waliumbwa ili wamtii Mungu. Wale walio na ujasiri na wanaotamani kwa dhati kutumwa kwa Yesu na Baba kwa ajili ya msamaha na wokovu watayapokea masomo haya kwa faraja na furaha. Faraja, kwa sababu baada ya miaka elfu mbili ya mafundisho potofu kuhusu sheria ya Mungu na wokovu, Mungu ameona vyema kutukabidhi uzalishaji wa nyenzo hii ambayo tunatambua inaenda kinyume na karibu mafundisho yote yaliyopo juu ya mada hii furaha, kwa sababu manufaa ya kuwa katika upatanifu na sheria ya Mungu inazidi yale ambayo viumbe wa kawaida wanaweza kueleza: manufaa ya kiroho, kihisia na kimwili. Sheria haihitaji utetezi. Asili takatifu ya sheria. Masomo haya hayangazi hasa hoja au utetezi wa mafundisho, kwani sheria ya Mungu inapofahamiwa ipasavyo haihitaji utetezi wowote, kutokana na asili yake takatifu kujihusisha katika mijadala isiyoisha kuhusu jambo ambalo halikupaswa kuhojiwa kamwe ni dharau kwa mungu mwenyewe kitendo chenyewe cha kiumbe chenye mipaka kipande cha udongo isaya sitini na nne, na nane kumpa changamoto muumba wake ambaye anaweza kukitupa kati ya vipande visivyo na thamani wakati wowote kinafunua jambo la kutisha ndani ya kiumbe hicho hii ni tabia inayopaswa kurekebishwa kwa haraka kwa manufaa ya kiumbe chenyewe kutoka Uyahudi wa kimasihi hadi Ukristo wa kisasa. Ingawa tunasisitiza kuwa sheria ya Baba inapaswa kutiiwa tu na kila mtu anayejidai kumfuata Yesu kama vile Yesu mwenyewe na mitume wake walivyofanya, tunatambua uharibifu mkubwa uliofanyika ndani ya Ukristo kuhusu sheria yake. Uharibifu huo umesababisha haja ya kueleza kilichotokea katika karibu milenia mbili tangu Kristo alipopaa mbinguni. Wengi wanataka kuelewa jinsi mabadiliko yalivyotokea kutoka Uyahudi wa Kimasihi, Wayahudi waliobaki waaminifu kwa sheria za Mungu katika Agano la Kale na waliomkubali Yesu kama Masihi wa Israeli aliyetumwa na Baba, hadi Ukristo wa kisasa, ambapo imani iliyoenea ni kwamba kujitahidi kutii sheria ni sawa na kumkataa Kristo Jambo ambalo bila shaka linahesabiwa kuwa laana. Tazamo uliobadilika kuhusu sheria, kutoka baraka hadi kukataliwa. sheria ambayo hapo awali ilihesabiwa kuwa jambo la kutafakari mchana na usiku kwa waliobarikiwa Zaburi moja, mbili. Sasa kwa vitendo imegeuzwa kuwa seti ya sheria ambazo utiifu wake unaonekana kama njia ya kuishia katika ziwa la moto. Yote haya yametokea bila ushahidi wowote katika Agano la Kale au katika maneno ya Yesu yaliyoandikwa katika Injili nne kushughulikia amri zilizokiukwa katika msururu huu. Pia tutashughulikia kwa kina amri za Mungu zinazokiukwa zaidi katika makanisa ulimwenguni kote, karibu bila ubaguzi, kama vile tohara, Sabato, sheria za vyakula, sheria za nywele na ndevu na zitsit. Tutaeleza si tu jinsi amri hizi za wazi za Mungu zilivyokoma kutekelezwa katika dini mpya iliyojiweka mbali na Uyahudi wa Kimasihi, bali pia jinsi zinavyopaswa kutekelezwa ipasavyo kulingana na maagizo katika maandiko, si kulingana na Uyahudi wa Rabbinic, ambao tangu enzi za Yesu umeingiza mapokeo ya kibinadamu ndani ya sheria takatifu safi na ya milele ya Mungu. Msururu huu na masomo mengine mengi kuhusu sheria ya Mungu yanapatikana kwenye tovuti Sheria ya Mungu.org.